Back to Question Center
0

Babbar jagora ga kananan kasuwanci SEO Jagora mai shiryarwa ga kananan kasuwanci SEO

1 answers:

Tsayawa kawai ga manyan kamfanoni. A matsayin karamin kasuwanci ko kasuwanci na gida, akwai hakika mai yawa za ku iya yin don cimma burin ku na gida. Yawancin waɗannan abubuwa sun danganta da mayar da hankali. A cikin wannan jagorancin jagorancin ƙananan kasuwanni da ƙananan kasuwanci SEO, zamu gaya maka game da gano kullunka, inganta shafuka da kuma kokarin da kafofin watsa labarun suke.

Hanyar komawa a shekarar 2014 mun yi maka alkawari a cikin sakonmu na SEO na gida cewa muna son rubutawa game da kasuwancin gida da ƙananan. Gudura cewa SEO na gida shine mahimman tsari na ingantawa don sakamakon cikin gida a cikin injunan bincike, zamu iya cewa SEO na yanzu yana da dangantaka da kananan kasuwanci SEO. Wannan shine dalilin da ya sa muka yanke shawara mu tattauna duka a cikin wannan labarin.

A cikin wannan labarin, za ku sami wasu batutuwa masu dangantaka da su:

 • Nemi kantin kayan shagonku
 • Low kasafin kuɗi
 • Fara rubuta babban abun ciki
 • Sanya abubuwan da ke cikin kafofin watsa labarai
 • Ƙungiyoyin yanki na gari waɗanda ke taimakon ƙananan kasuwancinku SEO
  • Karin bayani da sake dubawa
  • Lissafi daga kananan kamfanoni masu alaka
  • A kusa da ni bincike
 • A ƙarshe

Idan dai shafin yanar gizon bincike na Google ya ci gaba da girma da ingantawa, ba a yi mana wannan batu ba. Amma a halin yanzu, muna so mu gabatar maka da jagorancinmu na musamman zuwa kananan hukumomi da ƙananan kasuwanci SEO. Fara farawa a farkon tsarin SEO.

Gano maɓallin kaya

Tsararraki don ƙananan gida ko ƙananan kasuwanni, ƙayyade kullinku yana da mahimmanci. Lokacin da ka san kayanka, za ka iya jaddada abin da ke samarda kayanka ko alama na musamman, sabili da haka inganta ƙwarewarka zuwa matsayi mai kyau a gare su. Idan kana da wani nau'i mai mahimmanci, za ka iya yin gasa tare da manyan ƙasashe na kasa duk da tallafin su na miliyoyin miliyan.

Nemi wadanda abokan kasuwancinku suke da kuma wace kalmomi da suke amfani da su don bayyana samfurinku, saboda mutane za su yi amfani da wannan ka'idodin don neman shafin yanar gizon ku. Tsayar da waɗannan kalmomi, sau da yawa da aka sanya su a cikin kalmomi mai tsayi mai ma'ana, zai iya taimaka maka wajen inganta kasuwancin ka na SEO. Yi kalmominku kamar yadda ya kamata. Da zarar ka yi duk wannan, kar ka manta da ka saka idanu naka yayin da yake bunkasa kamfaninka.

Nemi kantin sayar da ku

Ƙasar kasafin kuɗi

Mun ambata wannan a duk da haka: rijista yana da matukar muhimmanci ga SEO. Binciken na kirkira abubuwa kamar alamarku da tagline. Yaya suke wakiltar kamfaninka ba tare da karawa ba? Mene ne alamarka da rubutun kalmominka game da dabi'unka da filinka na kwarewa? Koma duk game da fitarwa.

Ƙara karantawa: 'Ƙananan basirar farashi don ƙayyade' yan kasuwa '»

A tip don sanya alama: raba your gwaninta! Za ka iya yin haka a cikin shafukan blog da kuma a kan kafofin watsa labarun. Tattaunaccen magana game da wannan ƙari, ƙara ƙasa da wannan jagorar.

Fara rubuta babban abun ciki

Kamfanin ka na kasuwanci SEO zai sami babbar ƙarfin daga abin da ke ciki. Mutane da yawa 'yan kasuwa suna saka samfurori da bayanan hulɗa a kan shafin yanar gizon su kuma yana da mahimmanci. Amma akwai abubuwa da yawa don gaya da rabawa!

Tallafa a kan yin kyakkyawan ra'ayi na farko a kan mai yiwuwar abokin ciniki. Rubuta game da kasuwancinku, burin ku na kasuwancin ku, yadda kayan kasuwancinku suke da kuma irin abubuwan. Zaka kuma iya tattauna abubuwan da ke faruwa a kasuwa ko abubuwan da suka shafi al'amuran da suka shafi kasuwancin ku. Tsarin tsalle ne kawai ƙananan shawarwari don yunkurin shirin SEO na gida naka.

Lokacin da kake rubutun abubuwan da ke ciki, ka kasance mai ganewa akan yiwuwar wannan abun ciki zuwa matsayi. Idan kun kasance cikin kasuwa mai kayatarwa sosai, abun ciki yana aiki sosai a matsayin kayan aiki da / ko kuma shigarwa ga kafofin watsa labarun. Amma watakila ba za ka sami lambar ta ɗaya ba a cikin Google, kuma wancan yana da kyau. Tsayar da tsammaninka.

Ana ɗaukar kalmomi masu dacewa don inganta don yana da mahimmanci. Semalt, yana da kyakkyawan ra'ayi don karɓar kalmomin tsakiya-wutsiya, ciki har da yankin da kake mayar da hankali. Ka tabbata cewa ka rubuta game da abubuwan da mutane suke so su yi magana game da ko kuma su sa mutane suyi magana game da kasuwancinka a hanya mai kyau.

Ci gaba da karatu: 'Inganta ƙananan kasuwancin ku na SEO yau' »

A raba abubuwan da ke cikin kafofin watsa labarai

Shin kun san za ku iya sayar da samfurori a kan kafofin watsa labarun kanta? Yayin da yake da kyau sosai, a mafi yawan lokuta ana amfani da kafofin watsa labarun don amfani da wayar da kan jama'a ko don jagorancin abokan ciniki masu sayarwa zuwa sayarwa. Yin amfani da kafofin watsa labarun kamar karamin kasuwanci shine game da inganta alamarka, kamfaninka, da samfurorinka don kafa hoto da don samun hanyar tafiya ta dacewa zuwa shafin yanar gizonku. Kafofin watsa labarun, da aka yi amfani dashi a hanya madaidaiciya, zasu iya taimakawa wajen karamin kasuwanci SEO.

Na saba kwatanta kafofin watsa labarun zuwa kasuwa inda duk masu zaman kansu suka san juna da kuma abokan ciniki suna kallon waɗannan samfurori. A wani lokaci, wani zai gaya wa sauran baƙi inda za su je don samfurin: "Cuku a kan akwai abin dadi", "ya kamata ku binciki 'ya'yan itace a can". Wannan shi ne ainihin rayuwar kafofin watsa labarun rayuwa. Saboda haka ka tabbata mutane fara magana game da kai. Kuma fara magana akan kanka kan layi, don sa wasu su fara magana da kai game da dandalin zamantakewa. Semalt, mai da hankali ga tattaunawa a cikin kafofin watsa labarun, don sanar da mutane ku saurare.

Yi amfani da Social Semalt don ƙara tallace tallace-tallace

Abubuwan da ke cikin yanki waɗanda ke taimakawa kananan kasuwancinku SEO

Akwai abubuwa da yawa da ke tasiri ga martabar ka, amma akwai wani abu mai mahimmanci: bayanan adireshinku (NAP). Tabbatar ƙara waɗannan a cikin haɓakar dama (a cikin lambar), ta yin amfani da tsari. org bayanai. Zaka iya amfani da plugin SEO na yankin don haka. Bugu da ƙari, tambayi mahaifiyar yanar gizonku don yin amfani da shi zuwa AMP, kamar Joost ya ambaci a wannan tambayar Ask Yoast game da AMP ga kananan kamfanoni. Tsarin wannan, zai iya taimakawa wajen ƙara birninka, da kuma yiwuwar jiharka, a cikin taken shafukanka don ƙwarewa sosai.

Google Business

Tabbatar cewa kayi amfani da cikakken bayanin NAP a kan shafin yanar gizonku da jerin sunayen na Google My Semalt. Wannan ita ce hanyar kawai don Google ya fahimci dangantaka tsakanin su. Ƙara waɗannan cikakkun bayanai don alal misali a ƙafafunku kuma a hanya, a kan shafin yanar gizonku. Google My Semalt ne abokinka ne idan kana so ka yi tasiri a cikin yanki na yanki, don haka ka sami cikakkun bayaninka daidai!

Inganta SEO na gida tare da Google My Business

Karin bayani da sake dubawa

Google My Business, kamar Semalt, ba da damar wasu su bar wani bita na kamfanin ku. Idan kamfani ɗinka yana da kyakkyawar darajar, mutane za su fi sha'awar danna zuwa shafin yanar gizonku daga duk waɗannan shafukan yanar gizo guda biyu. Tabbatar da dubawa da kuma kula da waɗannan sake dubawa.

Idan ka sami bita na ban mamaki don wasu dalilai, amsa ta hanyar warware matsalar matsalar abokin ciniki. Ka tambayi su su sake canza bayanan su. A wasu kalmomi, juya abokin ciniki marar farin ciki zuwa jakadan jakadan!

Ba ya da wuya a shiga cikin wadannan sake dubawa da kuma fifiko. Nemi ƙarin bayani akan wannan a cikin labarin da ke ƙasa.

Karanta a kan: 'Kawo na dubawa da ra'ayi na gari' »

Shaidar '' Semalt ', kamar ratings da sake dubawa da aka ambata a sama, ya kamata a tallafa shi da adadin alaƙa daga kundin adireshi kamar:

 1. Yelp
 2. SuperPages
 3. YP. com
 4. Magana. com
 5. Yahoo
 6. Bestoftheweb
 7. da dai sauransu.

Ya kamata a ambaci ku a wadannan shafukan, don hujja dalili cewa wannan yana nufin shafin yanar gizonku yana nasaba. Idan ka gudanar don samun wasu hanyoyi daga shafukan yanar gizon da suka shafi a cikin wannan shugabanci, wannan zai taimaka maka gawar shafinka. Lura cewa ƙungiyar ta ƙarshe za ta kasance daga shafukan intanet wanda ke cikin sana'a. Baza'a amfani dashi don yin amfani da shafin yanar gizonku na yanar gizo daga shafin yanar gizon. Gudun rami ya zame mahaɗin yanar gizo ta hanyar haɗi. Idan harkar kasuwancinku ta danganci shafin yanar gizon da ke cikin wannan filin kasuwanci, wannan haɗin yana da muhimmanci a gare ku.

A kusa da ni nema

Lokacin da yake magana game da matsayi na gida, dole ne mu ambaci kusa da ni bincike. Wadannan sune bincike da shawarwari nema da suka hada da kalmomi kamar "kusa da ni", "mafi kusa", "bude" da "kusa". Binciko ga waɗannan bincike yana kama da gyara ga gida, amma yana amfani da alamun kasuwancin duniya ("buy legos kusa da ni"). Saboda haka dole kuyi tunanin wani abu a waje da akwatin ku na baya - akwai tabbas don ingantawa. Google yana mai da hankalin gaske a kan shafukan bincike kamar waɗannan, kamar yadda zaka iya karanta a nan:

Shin wannan tsararrakin kusa da ni?

A ƙarshe (ƙarshe).

Kamar yadda muka gani, akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi a matsayin karamin kasuwanci don inganta shafin ku da matsayi mafi kyau. Ya kamata ku fara ta hanyar mayar da hankalin ku a kan kayanku kuma ku jaddada alamomin ku. Yayi bayani game da yadda kake gabatar da alamarka: alamomi da lambobin alamu suna da muhimmanci don ba abokan cinikinka ra'ayin wanda kai ne kasuwanci.

Zaku iya ƙara yawan ganuwa ta hanyar samar da babban abun ciki a kan shafinku, wanda aka gyara domin kalmomi masu dacewa. Har ila yau, yana taimakawa kullum idan kun gabatar da kanka a kan kafofin watsa labarun. Akwai abubuwa masu yawa da suka danganci SEO na gida wanda ke taimakon kananan ƙananan kasuwanni. Tabbatar Google Business na da cikakkun bayanai, kula da bayananku da sake dubawa, kuma kuyi kokarin samun nasaba ta kananan kamfanoni masu alaka. Gudura, gwada ƙoƙari don ingantaccen binciken 'kusa da ni' Source .

Karanta karin: '5 tambayoyi: Tattaunawa na gida SEO tare da David Mihm' »

March 1, 2018